good_book
เวลาขณะนี้ Mon Nov 19, 2018 1:41 am

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

Post new topic Reply to topic  [ 18 ข้อความ ]  Go to page 1, 2  Next
ผู้ตั้ง Message
 Post subject: ติดมอเตอร์ให้ สเกตดอลลี่
PostPosted: Sun Jan 05, 2014 12:57 am 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 8509
เป็นชุดมอเตอร์ใช้ขับเคลื่อนสเกตดอลลี่
สามารถใช้กับสเกตดอลลี่ทุกแบรนด์
มีทั้งรุ่นขายแยกเฉพาะมอเตอร์
และเป็นชุดรวมสเกตดอลลี่

Profile ส่งข้อความส่วนตัว  

Post subject: Re: ติดมอเตอร์ให้ สเกตดอลลี่
PostPosted: Sun Sep 28, 2014 1:18 pm 

สมัครสมาชิก: Tue Jul 29, 2014 10:07 pm
ตอบ: 15
สนใจชุดมอเตอร์ติดกับ Skate Dolly ครับ ช่วยลงรายละเอียด ราคา ขนาด กว้าง ยาว สูง ด้วยครับ และอยากทราบว่าตัวนี้มี Mode Auto หรือเปล่าครับ แบบว่า กดปุ่มเดียว แล้วปล่อยมือ ให้มันวิ่ง Auto ตามความเร็วที่เราเซ็ตไว้ คือจะเอามาถ่ายตัวเองนะครับ เท่ห์ดี

Post subject: Re: ติดมอเตอร์ให้ สเกตดอลลี่
PostPosted: Sun Sep 28, 2014 3:07 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
คอนโทรลเลอร์มีหลายรุ่นหลายราคาครับ
แต่โดยพื้นฐาน พอหมุนปุ่มค้างไว้ มอเตอร์ก็หมุนไปเรื่อยอยู่แล้ว
น่าจะตอบโจทย์ได้

รายละเอียดอื่นๆตามที่คุยหลังไมค์ครับ

PostPosted: Sun Sep 28, 2014 10:16 pm 

สมัครสมาชิก: Tue Jul 29, 2014 10:07 pm
เยี่ยมไปเลยครับ อาจารย์น่าจะลงพวกราคา ขนาด และก็รายละเอียดไว้ด้วยนะครับ จะได้เป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นที่เค้ากำลังมองหาตัวควบคุม Skate Dolly แบบผมอยู่ แบบนี้ครับ

ตรงนี้ใส่รูปอุปกรณ์จริงอาจใส่ขนาดลงไปเลยก็ได้
Motor สำหรับ Dolly Skate + ชุด Controller = xxx บาท
(สำหรับท่านที่มี Battery ของตัวเองอยู่แล้ว)

ตรงนี้ใส่รูปอุปกรณ์จริงอาจใส่ขนาดลงไปเลยก็ได้
Battery + Charger = xxx บาท
(สำหรับท่านที่ไม่มี Battery)

ค่าจัดส่ง ทั่วประเทศไทย = xxx บาท

ขนาดของ Motor ขับเคลื่อน Dolly Skate, ตัว Controller, Battery + Charger กว้าง x ยาว x สูง เท่าไหร่ว่ากันไป = A x B x C cm (สำหรับอุปกรณ์แต่ละตัว)
ตรงนี้ใส่รูปอุปกรณ์จริง อาจเทียบกับไม้บรรทัด หรือ ใช้ Snagit วาดลงไปในภาพเลยว่าขนาด เป็นเท่าไหร่แต่หากใส่ขนาดไว้ในภาพที่ด้านบนแล้ว ส่วนนี้ก็ไม่ต้องมีก็ได้

ประมาณนี้นะครับที่ผมว่ามันเคลียร์ดี และก็ละเอียดดีนะครับ
เป็นข้อแนะนำเล็กๆ น้อยๆ ครับ เพื่อเอาไว้เป็นไอเดีย ทำก็ดีมาก ไม่ทำก็ไม่เป็นไร จะได้ตัดสินใจถูกก่อนซื้อ

เพราะผมคิดว่าคนที่ไม่มีงบประมาณซื้อพวก ราง Dolly เหมือนผมต้องมีมากแน่นอน หลักหมื่น ตอนนี้สู้ไม่ไหว เพราะเพิ่มเริ่มต้นทำ VDO เค้าต้องค้นหาชุดมอเตอร์ควบคุมตัว Skate Dolly อย่างแน่นอนอยู่แล้ว และถ้าค้นใน Google แล้วเจอเว็บของอาจารย์ จัดเต็ม รายละเอียดครบ ราคาครบชุด ซื้อไปเสียปลั๊ก พร้อมใช้เลย แค่ X,XXX บาท คิดว่าอาจารย์น่าจะเพิ่มยอดขายได้มากยิ่งขึ้นครับ (ในส่วนของอาจารย์)

ส่วนของผู้ใช้ เมื่อเห็นราคา และสามารถเลือกได้ว่าต้องการส่วนไหน ตรงไหน ตัดออกได้ ตรงไหนต้องการ เค้าก็สามารถจัดชุดได้ด้วยตัวเอง ตามราคา และความต้องการในการใช้งาน เหมือนเว็บของ dynamicperception.com อะครับ จัดชุดให้ สำหรับการใช้งานที่ลูกค้าต้องการอย่างหลากหลายมาก ทางเลือกเพียบ เจ๋งมากเลย แต่ไม่มีตังค์ซื้อพวกนี้ครับ ราคาสูงเกินเอื้อม

ยังไงก็เก็บไว้พิจารณาด้วยครับ อย่างตอนแรกผมนึกว่าพร้อมใช้ แค่ 5,xxx แต่พอถามเข้าจริงๆ ยอดเพิ่มไป 7,xxx เลย เพราะต้องรวม Battery + Charger + ค่าขนส่ง เข้าไปอีก กว่าจะครบชุดพร้อมใช้

ปล. เกือบลืมไป มี Manual การใช้งานด้วยก็ดีนะครับ กลัวต่อผิดต่อถูก แบบว่ามือใหม่สุดๆ

ปล 2. หากมีรายละเอียดที่อาจารย์ไม่สามารถเปิดเผยได้ เช่น ราคา ผมต้องขอโทษด้วยนะครับที่โพสราคาลงไป ถ้ายังไงก็ลบออกก็ได้นะครับ

PostPosted: Sun Sep 28, 2014 10:30 pm 
Site Admin

ตัวนี้ความตั้งใจเดิมทำไว้ใช้เองครับ จึงไม่ได้ทำตลาด ไม่ลงรายละเอียด แต่ทำแล้วก็มีเผื่อไว้อยู่สองสามตัว ขายสำหรับคนที่สนใจจริงๆ ขายเท่าที่ของมีอยู่เท่านั้น

หลังๆมานี้ไม่ได้จับงานช่างละครับ อยากมีเวลาถ่ายสตอคมากขึ้น

PostPosted: Fri Oct 03, 2014 10:57 am 

อาจารย์ครับ ช่วยเอารูปทั้งชุดที่ผมสั่งไว้ลงให้หน่อยครับ อยากเห็นว่ามีอุปกรณ์อะไรบ้าง รูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไรบ้างครับ

1. Motor สำหรับ Skate Dolly
2. Controller (เหมือนที่เห็นใน VDO หรือเปล่าครับ เห็นไม่ค่อยชัดเจนเลยอะ)
3. Battery
4. Charger
5. User Manual

ชุดนี้พร้อมใช้แล้วใช่ปะครับ ไม่มีอะไรเพิ่มแล้วใช่ปะครับ

ตัวนี้เราเอาออกไปถ่าย Outdoor ได้ปะครับ เพราะเห็นว่ามี Battery ด้วย

PostPosted: Fri Oct 03, 2014 11:04 am 
Site Admin

รอผมกลับที่ตั้งก่อนนะครับ ช่วงนี้เดินสาย นอกพื้นที่
และอย่าเพิ่งโอนเงินนะครับ
ขอผมกลับไปเช็คของก่อน
ได้ความคืบหน้าแล้วผมจะแจ้งอีกที

PostPosted: Fri Oct 03, 2014 12:43 pm 

เกือบไปแล้วครับ กะจะโอนหลังจากเห็นของอยู่แล้วเชียว คงต้องรออาจารย์กลับมาก่อน

ตามนั้นครับ ขอบคุณมากมาย

PostPosted: Wed Oct 08, 2014 8:58 am 

กลับมาหรือยังครับ รออยู่นะครับ

PostPosted: Wed Oct 08, 2014 9:26 pm 
Site Admin

กลับแล้ว แต่มีภาระกิจต่อที่แม่สะเรียงครับ กลับวันจันทร์

แสดงเฉพาะข้อความในระยะเวลา:  เรียงลำดับตาม  
Post new topic Reply to topic  [ 18 ข้อความ ]  Go to page 1, 2  Next

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 1 คน

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for:
ไปที่: